![102407021 2782771842009397 6096844721646721026 o](/images/2020/news/June/110663/1/102407021_2782771842009397_6096844721646721026_o.jpg)
บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด เป็นอีกหนึ่งพันธมิตรที่ร่วมกับมูลนิธิชัยพัฒนา ดำเนินงานสนองพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในการบรรเทาความทุกข์ยากของราษฎรในช่วงที่เกิดวิกฤตการณ์ต่างๆ ในครั้งนี้ก็เช่นกันที่ บริษัท ไปรษณีย์ไทย ได้เข้ามามีส่วนร่วมในการส่งต่อของพระราชทาน เพื่อนำไปช่วยเหลือโรงพยาบาล ชุมชน ตลอดจนประชาชนที่รอความช่วยเหลือ โดยไม่คิดมูลค่าใดๆ
![102744333 2782771798676068 2926111343107956770 o](/images/2020/news/June/110663/1/102744333_2782771798676068_2926111343107956770_o.jpg)
![102263891 2782771742009407 863661698984694569 o](/images/2020/news/June/110663/1/102263891_2782771742009407_863661698984694569_o.jpg)
โดยในวันนี้ นายพงษ์ทร วิเศษสุวรรณ รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ ด้านธุรกิจขนส่งและโลจิสติกส์ สายงานธุรกิจองค์กร บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด ได้เดินทางมายังมูลนิธิชัยพัฒนา ด้วยตัวเองเพื่อวางแผนจัดส่งของพระราชทานไปยังพื้นที่ต่างๆ ทั่วประเทศ โดยมีนางสาววิลาวรรณ วนดุรงค์วรรณ กรรมการและเหรัญญิกมูลนิธิชัยพัฒนา ให้การต้อนรับ และในโอกาสเดียวกันนี้ ก็ได้รับความอนุเคราะห์จากหน่วยทหารเช่นเดิม ในการช่วยลำเลียงของให้เกิดความรวดเร็วและเรียบร้อย....เพื่อให้มั่นใจว่าสิ่งของพระราชทานนี้จะถึงมือผู้รับอย่างปลอดภัยแน่นอน
![104296784 2782771878676060 1126031256336018903 o](/images/2020/news/June/110663/1/104296784_2782771878676060_1126031256336018903_o.jpg)
![102407021 2782771842009397 6096844721646721026 o](/images/2020/news/June/110663/1/102407021_2782771842009397_6096844721646721026_o.jpg)