![83679314 2790272107926037 4753446887118363343 o](/images/2020/news/June/190663/1/83679314_2790272107926037_4753446887118363343_o.jpg)
วันที่ 19 มิถุนายน 2563 นายธนากร สุวรรณศิลป์ ผู้แทนสำนักงานมูลนิธิชัยพัฒนา เดินทางไปยังสำนักงานทหารพัฒนา หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา เขตดอนเมือง กรุงเทพมหานคร เพื่อส่งมอบแอลกอฮอล์สำหรับทำความสะอาดอุปกรณ์ทางการแพทย์ และสเปรย์เพิ่มประสิทธิภาพหน้ากากอนามัยพระราชทาน จากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ผ่าน “กองทุนชัยพัฒนาสู้ภัยโควิด 19ฯ” โดยมี
พลเอก พีรพงษ์ เมืองบุญชู ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการทหารพัฒนา เป็นผู้รับมอบ เพื่อนำไปใช้ป้องกันและลดความเสี่ยงในการแพร่ระบาดของโควิด 19 ภายในสังกัดต่อไป