![106000730 2796556440630937 3749690953389937279 o](/images/2020/news/June/260663/1/106000730_2796556440630937_3749690953389937279_o.jpg)
เพราะไวรัสโควิด-19 ยังคงอยู่กับเราไปอีกสักระยะ...เพราะฉะนั้น การป้องกันจึงเป็นวิธีที่ดีที่สุด...โรงงานสกัดน้ำมันพืชและผลิตไบโอดีเซลครบวงจร ของมูลนิธิชัยพัฒนา จังหวัดเพชรบุรี จึงได้ผลิตแอลกอฮอล์ล้างมือ เพื่อมอบแก่หน่วยงานและชุมชนต่างๆ...โดยเมื่อวันที่ 24 มิถุนายน 2563 ที่ผ่านมา ได้นำไปมอบให้โรงเรียนในเขตอำเภอท่ายาง จังหวัดเพชรบุรี ประกอบด้วย โรงเรียนสาระเห็ด โรงเรียนหนองตาฉาว และโรงเรียนบ้านโรง ให้น้องๆ ได้ใช้ป้องกันโควิดในช่วงที่กำลังจะเปิดเทอมนี้
![106115026 2796556460630935 6633066973394890269 o](/images/2020/news/June/260663/1/106115026_2796556460630935_6633066973394890269_o.jpg)