![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7b/1.5/16/2728.png)
โรงพยาบาลเกาะยาวชัยพัฒน์ได้รับพระราชทานเครื่องผลิตออกซิเจน ขนาด 10 ลิตร จำนวน 1 เครื่อง และ เครื่องวัดระดับออกซิเจนในเลือดที่ปลายนิ้ว จำนวน 1 เครื่อง และโรงพยาบาลกะปงชัยพัฒน์ได้รับพระราชทานเครื่องผลิตออกซิเจน ขนาด 10 ลิตร จำนวน 2 เครื่อง และเครื่องวัดระดับออกซิเจนในเลือดที่ปลายนิ้ว จำนวน 2 เครื่อง พร้อมอุปกรณ์ทางการแพทย์อื่นๆ อาทิ หน้ากาก N95, Leg cover และชุดกาวน์กันน้ำ (CPE) โดยเครื่องผลิตออกซิเจนและเครื่องวัดระดับออกซิเจนในเลือดที่ปลายนิ้วที่พระราชทานนี้เป็นเครื่องจาก “โครงการปันลมปราณ”